Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

Share | 

ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nui_rc
Admin members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Tue May 31, 2011 2:48 pm

ขึ้นไปข้างบน Go down
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Tue May 31, 2011 4:06 pm

เยี่ยมเลยครับ ได้แนวทางครับเพราะนกผมกลัวที่เกาะชั่งน้ำหนักแบบในภาพแรกครับ กำลังคิดจะทำแต่ยังออกแบบไม่ได้ครับ

เห็น D.I.Y ชุดนี้แล้วเป็น ไอเดียร์เลยครับ

จะสอบถามอุปกรณ์ หญ้าเทียมแบบนี้ หาซื้อได้จากร้านประเภทไหนครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Tue May 31, 2011 4:44 pm

นกชอบแบบรูปแรกกว่าครับ สำหรับพี่นะ ยืนง่ายได้ทุกมุม ทำจากกล่องใส่DVDหลอด
ทำได้2แบบแหล่ะ หญ้าเทียมซื้อได้ที่ร้านเซนได และ HomePro 65-70บาท 1ฟุต
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Wed Jun 01, 2011 1:56 am

ของผมแบบนี้เลยครับ

เห็นแบบปุ๊ป ก่อนถึงแบบแวะซื้ออุปกรณ์ปั้ป แล้วก็เสร็จอย่างที่เห็นนี่แระครับ

ต้นทุนประมาณ 100 บาทครับ (ไม่รวมเครื่องชั่งน่ะครับ)

พรมนี่ผมก็ตัดเอาพรมเช็ดเท้ามาใส่เอาครับ
แบบพรมสีเขียวๆ กับหญ้าเทียม มันขายเป็นตารางเมตร ใช้แค่ไม่กี่ตารางนิ้ว
คิดในใจแล้วจะซื้อมาให้มันเหลือทำมัย ก็เลยลงตัวเป็นพรมเช็ดเท้าอย่างที่เห็นครับ
.
.
.

.
.

.
.

แก้ไขล่าสุดโดย aspire เมื่อ Thu Jun 02, 2011 2:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Wed Jun 01, 2011 8:02 pm

ดีๆๆ ครับ แล้วท่านอื่นๆ ตราชั่งของท่านเป็นไงบ้าง เอามาโชว์กันหน่อย Very Happy
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Thu Jun 02, 2011 2:36 pm

nfcner พิมพ์ว่า:

ดีๆๆ ครับ แล้วท่านอื่นๆ ตราชั่งของท่านเป็นไงบ้าง เอามาโชว์กันหน่อย Very Happy

ร่วมแชร์ประสบการทำคอนครับ อยากเห็นเหมือนกันครับ sunny sunny sunny sunny sunny
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Thu Jun 02, 2011 11:07 pm

เท่จังเลยครับ แบบผมชอบเชื่อที่ใช้พันคอนสำหรับชั่งอ่ะครับ แบบนี้สวยดีครับ

ว่าแต่ถุงมือสวยจังเลยครับ อยากได้แบบนี้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าหาซื้อได้ที่ไหน

แล้วราคาเท่าไหรครับ (ถุงมือน่ะครับ)
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 8:41 am

aspire พิมพ์ว่า:
เท่จังเลยครับ แบบผมชอบเชื่อที่ใช้พันคอนสำหรับชั่งอ่ะครับ แบบนี้สวยดีครับ

ว่าแต่ถุงมือสวยจังเลยครับ อยากได้แบบนี้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าหาซื้อได้ที่ไหน

แล้วราคาเท่าไหรครับ (ถุงมือน่ะครับ)

cool ......เป็นถุงมือ โคตรเทพ อะครับ......ฮิๆ.......ถุงมือทำเองครับ ตัดแบบไม่ยาก แต่กว่าจะเย็บเสร็จ ผมใช้เวลาเป็นเดือนเลยนะนั้น เย็บวันละนิด วันละหน่อย ขี้เกรียจหน่อยก็ทิ้งไว้หลายวัน มีอารมณ์ก็มาเย็บต่อ มันยากตรงเย็บระหว่างนิ้วนี้แหละ ผมเย็บด้วยมือ ถึงไม่สวย แต่มันมีคุ้นค่าทางจิตใจ ครับ แฮะๆ.............แต่ผมแนะนำให้ ซื้อ เอาดีกว่าครับ ซื้อหนังมาเย็บเองไม่คุ้มครับ ถุงมือดี ราคาเบา ที่คนไทยเราทำก็มีขายครับ ยังไง ติดต่อ คุณต้อม ดู หรือ จะเอาถุงมือนอก เห็นคุณหนุ่ยลงขายอยู่ครับ biggrin
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:10 am

ผมเห็นแล้วชอบเลยครับ

ว่าแต่หนังที่ใช้นี่ฟอกเองรึเปล่าครับ ดูหนังหนาๆ จัดเลยครับ ถ้าเป็นหนังซื้อมาช่วยบอกแหล่งด้วยครับ

ผมชอบทำเองครับ แต่คงจะไม่ไหวถ้าต้องฟอกหนังเองน่ะครับ
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:26 am

ผมมีแบบถุงมือครับ ดูดีๆ cyclops
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:33 am

nui_rc พิมพ์ว่า:
ผมมีแบบถุงมือครับ ดูดีๆ cyclops

อ๋อ ผมเห็นที่พี่หนุ่ยโพสนั่นแระครับ แต่ว่าตอนนี้จะหาหนังที่จะทำในแบบที่พอใจยังไม่ได้เลยครับ

มีปัญหาเรื่องนี้ล่ะครับ พอดีเห็นหนังของ อ.เล็ก เห็นแล้วชอบครับ

แต่ถ้าไม่ประสบผลสำเร็จก็คงต้องขอใช้บริการพี่หนุ่ยน่ะครับ แฮ่ๆ
lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 11:48 am

nui_rc พิมพ์ว่า:

อ๋อ ผมเห็นที่พี่หนุ่ยโพสนั่นแระครับ แต่ว่าตอนนี้จะหาหนังที่จะทำในแบบที่พอใจยังไม่ได้เลยครับ

มีปัญหาเรื่องนี้ล่ะครับ พอดีเห็นหนังของ อ.เล็ก เห็นแล้วชอบครับ

แต่ถ้าไม่ประสบผลสำเร็จก็คงต้องขอใช้บริการพี่หนุ่ยน่ะครับ แฮ่ๆ
confused ที่ว่า...พอดีเห็นหนังของ อ.เล็ก นี่...น่าจะพิมผิดหรือป่าวครับ เพราะในบอร์ดนี้มีแต่ พี่เล็กและก็เป็นน้องเล็กของคนที่อวุโสกว่าบางคนและผมก็ไม่ได้เป็นอาจารย์ในนี้ด้วยครับ เรื่องหนังผมก็ไม่เคยให้ใครดูเลยเพราะอาจโดนกล่าวหาว่าเป็นคนรามกก็เลยเก็บไว้ดูคนเดียวบางทีก็โหลดดูตอนเข้าบอร์ดนี่แหละมันมีรสชาดดี 5555 บางวันว่างๆก็ไปเป็นอาจารย์ครับนั่งตามต้นมะขามแล้วก็ใบ้หวย biggrin biggrin biggrin 55555+++
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 12:05 pm

ที่ว่า "พอดีเห็นหนังของ อ.เล็ก" (เป็นรูปถุงมือที่อยู่กับเครื่องชั่งได้บนครับ) เป็น อ.เล็ก ที่อยู่ จ.อุบลฯ ครับ ที่ท่าน อ.เสก เรียก ท่านขุนพล ครับ

ผมก็เลยเรียกตามนั้นครับ ขออภัย ที่อาจจะทำให้เข้าใจผิดครับ

ส่วนเรื่องหนังนี่ถ้ามีเด็ดๆ ก็แบ่งให้ผมดูบ้างน่ะครับ รึจะแลกเปลี่ยนผมก็ได้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 12:42 pm

ชื่อพี่น้อยครับ...น้อยกับเล็กคล้ายๆกันคงสับสน biggrin biggrin biggrin

nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 12:52 pm

พี่น้อย พี่เล็ก สรุปว่าแก่กว่าผมและอีกหลายคน ฮิๆๆ เข้าใจถูกแล้วครับคุณโย Twisted Evil
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 1:52 pm

ที่อุบลฯ มีร้านขายหนัง ครับ
ถ้า กทม ก็ถนนเสือป่า (คลองถม) ครับ
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 2:18 pm

ผมสับสนเอง ขออภัยครับ

ว่าแต่ที่อุบลมีหนังหนาๆ เลยหร๋อครับ ไม่ทราบว่าแผ่นเท่าไหร่ครับ ซื้อแถวไหนครับ

พอดีว่าเสาร์-อาทิตย์นี้ อาจจะได้ไปอุบลครับ ก็เลยอยากจะได้มาลองทำบ้างครับ

แบบว่าผมอยากจะทำกระเป๋าใส่อุปกรณ์เวลาฝักนก แบบในต่างประเทศ แต่จะลองออกแบบดูครับ

แล้วก็จะทำถุงมือนี่แระครับ
flybom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 7:37 pm

พี่เล็ก ครับ หนังที่ว่าดีๆ เนี่ย แนวสงคราม ยุทธหัตถี รึเปล่า ครับ เก็บ ไว้ให้ คุณ ช่อน เค้าสัก แผ่นด้วยนะ!!!
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 7:42 pm

flybom พิมพ์ว่า:
พี่เล็ก ครับ หนังที่ว่าดีๆ เนี่ย แนวสงคราม ยุทธหัตถี รึเปล่า ครับ เก็บ ไว้ให้ คุณ ช่อน เค้าสัก แผ่นด้วยนะ!!!

อย่างผมไม่เก็บแผ่นแล้วคร้าบบ External HD 500G อย่างเดียว เยอะดี...555+ biggrin biggrin biggrin

nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 9:59 pm

แผนที่ ร้านขายหนัง ที่อุบลครับ

Very Happy Very Happy
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:06 pm

ytw05 พิมพ์ว่า:

อย่างผมไม่เก็บแผ่นแล้วคร้าบบ External HD 500G อย่างเดียว เยอะดี...555+ biggrin biggrin biggrin

พี่เล็กครับ ถ้าอย่างนั้นผมขอที่อยู่พี่เล็กหน่อยครับ เดี๋ยวจะส่ง HD 500G ไปหาพี่ซักลูก แบบขอสงครามทั้งหมดที่พี่มีได้มั้ยครับ
aspire

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:08 pm

ขอบคุณสำหรับแผนที่ครับ
lekkielucky

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Fri Jun 03, 2011 10:46 pm

ytw05 พิมพ์ว่า:

พี่เล็กครับ ถ้าอย่างนั้นผมขอที่อยู่พี่เล็กหน่อยครับ เดี๋ยวจะส่ง HD 500G ไปหาพี่ซักลูก แบบขอสงครามทั้งหมดที่พี่มีได้มั้ยครับ
HD 500 G มันมากไปครับ ผมไม่ได้หมกมุ้นขนาดนั้นครับแค่ดูเป็นยาบำรุงหัวใจและสายตา วิธีใช้ก็แค่ดูหลังอาหาร เช้า กลางวัน เย็น และ ก่อนนอน ก็เท่านั้นเองครับ lol! lol! lol! bounce
affraid คุณบอมครับพี่ไม่มีแนวสงครามยุทธหัตถีหรอกครับไม่นิยมครับ ตอนนี้ชอบดูกีฬาครับ แบบ อเมริกันฟุตบอล หรือ ลักบี้ วิ่งไล่จับกันเป็นก้อนเลยตื่นเต้นดีครับ5555
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Sat Jun 04, 2011 8:10 am

สรุปแล้วจะทำคอนกัน หรือจะสร้างหนัง ครับเนี่ย biggrin
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Sat Jun 04, 2011 8:13 am

พี่เล็กดูไม่เยอะเลยนะครับ แค่ 4 มื้อต่อวันเอง ผมสิครับ ก่อน-หลังอาหารเช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ตื่นนอน 555+ biggrin biggrin biggrin

nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก   Sat Jun 04, 2011 7:31 pm

เอาแรงมาจากไหนกัน icon_mrgreen

ทำคอนให้เหยี่ยวเกาะสำหรับชั่งน้ำหนัก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1