Siam Falconry Club

ชมรมผู้ฝึกเหยี่ยวเป็นกีฬาแห่งประเทศไทย

บ้านบ้าน  Events  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Forum

Share | 

Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Sat Mar 12, 2011 11:42 pm

ก่อนจะเข้ากรงเพาะ เอาออกมาฝึกเล่นๆ ให้ดูกันครับ ไม่ค่อยมีเวลาฝึกเท่าไหร่ ในคลิปไม่มีใครถ่ายให้ ผมติดกล้องที่ท้ายรถ และคลิปยาวมาก ผมต้องตัดต่อ และ ลดขนาดลง และให้สังเกตุวิธีการเก็บ Lure ติดกระเป๋าด้วยครับ Very Happy

[Only admins are allowed to see this link]
ขึ้นไปข้างบน Go down
nui_rc
Admin members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Sun Mar 13, 2011 5:08 pm

ผมดูจนจบเลยครับ OKแ้ลวน่ะครับ อีกหน่อยมันคงบินเข้าไล่เหยื่อต่อเนื่อง cheers
birdz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 12:09 am

แรงงงงง ครับพี่น้อย Very Happy
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 1:11 pm

ขอบคุณครับ คุณหนุ่ยคุณbirdz ...............ว่าแต่ ถ้าผมโพส์คลิปทีไร ในยูทูป ผมต้องได้ I dislike this ทุกทีเลย .... หรือว่าคลิปผมทำไม่ดีพอ No แหม..ทำให้หมดกำลังใจเลยนะนั้น หรือว่า ผมทำดีกว่าเขา คิคิคิคิ ว่าแต่ผมอยากจะเห็นคลิปของเขาคนนั้นจังว่าจะเจ๋งสักเท่าไหน tongue
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 2:09 pm

nfcner พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ คุณหนุ่ยคุณbirdz ...............ว่าแต่ ถ้าผมโพส์คลิปทีไร ในยูทูป ผมต้องได้ I dislike this ทุกทีเลย .... หรือว่าคลิปผมทำไม่ดีพอ No แหม..ทำให้หมดกำลังใจเลยนะนั้น หรือว่า ผมทำดีกว่าเขา คิคิคิคิ ว่าแต่ผมอยากจะเห็นคลิปของเขาคนนั้นจังว่าจะเจ๋งสักเท่าไหน tongue

ชื่ออะไรละ่ครับพี่น้อย รบกวนบอกที เผื่อผมรู้จัก cheers

nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 7:36 pm

มันจะไม่โชว์ชื่อ นอกจาก Comments ครับ ..... คลิปบางคลิปที่นำมาถ่ายทอด มีความรู้ทั้งนั้น ยังได้ I dislike this No แต่ผมพอรู้ครับ Very Happy ...แต่ไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกครับคุณช่อน ผมใจกว้างพอครับ แฮะๆๆๆ Laughingขำๆหนะ ว่าแต่ ถ้าไม่ชอบคลิปผมแล้ว จะมาเฝ้าดูคลิปผมทำไมให้เสียเวลาป่าว ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ชอบก็ Comments มาสิครับ ผมจะได้ปรับปรุง ทำให้ดีกว่านี้ ไม่ใช่ใช้วิธีแบบนี้ ผมว่า ผมหยุดฝึก เพาะนก Kestrel ขาย อย่างเดียวดีไหมเนี่ย ให้เขากระอักเลือด หอบผ้ากลับบ้านไปเลย พูดเล่นๆนะครับ ขำๆ ยังไงผมก็รักทุกคนครับ ไม่ว่าจะอ่ยู่ที่นี้ หรือบุคคลอื่น เพราะยังไง ผมก็คงอยู่ได้อีกไม่ถึง ร้อยปีหรอกครับ ไม่เอาละเลิกพูดดีกว่าcheers
SFC.Thai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 8:01 pm

ผมว่า จะ + หรือ - ให้เราก็เป็นการดีครับ แสดงว่ามีผู้สนใจติดตามเป็นอย่างมาก sunny
ytw05

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Mon Mar 14, 2011 8:11 pm

นานาจิตตังครับ ช่างหัวมัน อิอิ แต่ว่าถ้ามี Comment ก็ต้องเห็นชื่อนะครับ ผม Comment ไปว่า I like this ยังเห็นชื่อเลยนะครับ cheers cheers cheers

nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Tue Mar 15, 2011 8:36 am

อ๋อ...อันแรกผม Comment เองครับ เกรงว่าผมพูดแล้วจะไปกันใหญ่ ผมก็เลยลบออกเองครับ Very Happy เลิกพูดดีกว่าเกรงใจท่านอื่น เรื่องเล็กๆน้อยๆ อ่ะครับ แฮะๆๆๆ Laughing
nui_rc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Tue Mar 15, 2011 10:21 am

ผมอยากจะบอกดังๆว่า คุณน้อยเป็นครูฝึกเหยี่ยวที่ดีนะครับ ที่ดีไม่จำเป็นต้องเก่งเกินใคร แต่รู้จักถ่ายทอดความรู้ครับ
nfcner
VIP_members
VIP_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Tue Mar 15, 2011 10:48 am

ขอบคุณครับคุณหนุ่ย และทุกท่าน ตอนนี้กำลังใจมาเพรียบแล้วครับ และช่วงนี้ผมว่างๆ ผมติดไว้อยู่เรื่อง คือ เรื่องกระเป๋าฝึกนก และอุปกรณ์ในกระเป๋าฝึก ถ้าอุปกรณ์ครบการฝึกนกเหยี่ยวก็จะง่ายขึ้น สนุกขึ้นครับ Cool
ZERK18
SFC_members
SFC_members

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่   Wed Mar 16, 2011 11:52 am

cheers cheers cheers
http://www.facebook.com/zerk18

Common Kestrel เจ้าตี๋ใหญ่
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1